Sponsor

Gwamnatin Tarayya Ta Ƙaddamar Da Shirin “Next Moonshot” Da Zai Bada Damar Samun Tallafin Naira Miliyan 50 Ga Ɗalibai Masu Ƙirƙire-ƙirƙire

0
507

Gwamnatin Tarayya Ta Ƙaddamar Da Shirin “Next Moonshot” Da Zai Bada Damar Samun Tallafin Naira Miliyan 50 Ga Ɗalibai Masu Ƙirƙire-ƙirƙire

 

Ma’aikatar Ilimi ta Tarayya ta ƙaddamar da sabon shirin tallafa wa kirkire-kirkiren ɗalibai da ake kira Student Venture Capital Grant (S-VCG), wanda ke bayar da tallafin Naira Miliyan 50 ba tare da ɗaukar kaso daga jarin kamfani ba.

 

Ministan Ilimi, Dr. Tunji Alausa, ne ya sanar da hakan a wani taron manema labarai a Abuja, inda ya ce shirin na daga cikin ginshiƙan Renewed Hope Agenda na gwamnatin Shugaba Bola Tinubu domin farfaɗo da harkokin kere-kere a jami’o’i da kwalejojin ƙasar.

 

Shirin zai baiwa ɗalibai da ke da ƙirƙira a fannoni kamar Kimiyya, Fasaha, Injiniya, Lissafi da Harkokin Lafiya damar samun tallafin N50m domin haɓaka tunaninsu zuwa kasuwa.

 

Masu cin gajiyar shirin za su samu:

• Horo na musamman da shigar da su cikin kasuwanci.

• Jagoranci daga kwararru a fannin kasuwanci

• Kayan aiki da samar da dandalin ci gaban fasaha domin gina kamfanoni masu ɗorewa

 

Ma’aikatar Ilimi ta kuma sanar da haɗin guiwa da Google, wanda zai saka fasahar “evaluation agents” da Gemini AI cikin tsarin tantance aikace-aikacen.

 

Duk wanda ya kammala shigar da aikace-aikacensa cikin nasara zai samu lasisin Google Gemini Pro na shekara guda kyauta, tare da kayan koyon fasaha domin inganta basirar kasuwanci.

 

Ma’aikatar ta ce wannan haɗin gwiwar na da nufin “bada kayan aikin zamani ga ɗaliban Najeriya domin fara tafiyar da kasuwancinsu da sahihin kayan aiki.”

 

An buɗe shafin neman tallafin ga dukkan ɗaliban Najeriya da ke karatu a makarantu da gwamnati ta amince da su kamar haka: svcq.education.gov.ng

Căutare
Categorii
Citeste mai mult
Crafts
How Can Industrial And Urban Wastewater Treatment Protect Communities Effectively?
Water is life, and yet industrial and urban development places increasing strain on natural...
By factory polyacrylamide 2025-10-31 05:40:43 0 1K
Alte
Track Etched Membrane Market Size, Share, Trends, Key Drivers, Demand and Opportunity Analysis
"Executive Summary Track Etched Membrane Market Research: Share and Size Intelligence...
By Kajal Khomane 2025-11-14 10:04:44 0 716
Health
Operating Room Management Market Size Expands with Advanced Software Solutions
The Operating Room Management Market Size is expanding rapidly due to increasing surgical...
By Divakar Kolhe 2025-10-03 08:47:09 0 2K
Alte
Coffee Premixes Market Companies: Growth, Share, Value, Size, and Insights By 2032
Global Executive Summary Coffee Premixes Market: Size, Share, and Forecast The global...
By Travis Rosher 2025-11-03 12:41:27 0 908
Crafts
How Can Hengfeng Optimize Dewatering Of Sludge For Industry?
Dewatering Of Sludge is an essential procedure for industries aiming to reduce waste volume...
By factory polyacrylamide 2025-10-27 07:14:35 0 1K
Sponsor